Ba za a iya kwashe Sharar a kan Mac ba? Yadda Ake Gyara

Ba za a iya kwashe Sharar a kan Mac ba? Yadda Ake Gyara

Taƙaice: Wannan sakon yana game da yadda ake kwashe Shara akan Mac. Yin wannan ba zai iya zama sauƙi ba kuma abin da kuke buƙatar yi shine dannawa mai sauƙi. Amma yaya game da kasa yin wannan? Ta yaya kuke tilastawa Sharar ta fanko akan Mac? Da fatan za a gungura ƙasa don ganin mafita.

Korar Sharar a kan Mac shine aiki mafi sauƙi a duniya, duk da haka, wasu lokuta abubuwa na iya zama da wahala kuma ba za ku iya kwashe sharar ko ta yaya ba. Me yasa ba zan iya share waɗannan fayilolin daga Sharar Mac ta ba? Ga dalilan gama-gari:

  • Ana amfani da wasu fayiloli;
  • Wasu fayiloli an kulle ko sun lalace kuma suna buƙatar gyara;
  • Sunan fayil ɗin tare da wani hali na musamman wanda ke sa Mac ɗinku yayi tunanin yana da mahimmanci a share shi;
  • Wasu abubuwa a cikin sharar ba za a iya share su ba saboda kariyar mutuncin tsarin.

Don haka wannan yanki ya keɓe don tattaunawa game da abin da za ku yi lokacin da ba za ku iya kwashe Shara akan Mac ba da yadda ake tilasta sharar fanko akan Mac cikin sauri.

Lokacin da Mac ɗinku ya ce Fayil ɗin yana amfani

Wannan shine babban dalilin da ya sa ba za mu iya kwashe Sharar ba. Wani lokaci, kuna tsammanin kun rufe duk aikace-aikacen da ke yiwuwa ta amfani da fayil yayin da Mac ɗinku ke tunanin akasin haka. Yadda za a gyara wannan matsala?

Sake kunna Mac ɗin ku

Da fari dai, sake kunna Mac ɗin ku sannan kuma gwada sake kwashe Sharar. Ko da yake kuna tunanin cewa kun daina duk aikace-aikacen da za su iya amfani da fayil ɗin, watakila akwai app mai tsari ɗaya ko fiye da ke amfani da fayil ɗin. Sake farawa zai iya ƙare ayyukan bango.

Cire Sharar a Yanayin Amintacce

Mac ɗin zai ce ana amfani da fayil ɗin lokacin da abun farawa ko abun shiga ke amfani da fayil ɗin. Don haka, kuna buƙatar farawa da Mac a cikin yanayin aminci, wanda ba zai ɗora kowane direbobin kayan aikin ɓangare na uku ko shirye-shiryen farawa ba. Don shigar da yanayin lafiya,

  • Riƙe maɓallin Shift lokacin da Mac ɗinku ya kunna.
  • Saki maɓallin lokacin da kuka ga alamar Apple tare da mashaya ci gaba.
  • Sannan zaku iya kwashe Sharan akan Mac ɗin ku kuma zata sake kunna kwamfutarka don fita yanayin lafiya.

[An Warware] Ba za a iya kwashe Sharar akan Mac ba

Yi amfani da Mac Cleaner

Idan hanyoyin da ke sama ba su yi aiki ba, kuna iya amfani da mai tsabta - MobePas Mac Cleaner don tsaftace Sharar a danna ɗaya.

Gwada Shi Kyauta

Abin da ke da kyau game da amfani da Mac Cleaner shi ne cewa za ku iya 'yantar da ƙarin sarari ta hanyar yin tsafta gaba ɗaya akan Mac ɗin ku, share bayanan da aka adana, rajistan ayyukan rajistan ayyukan, mail/photos junk, madadin iTunes mara amfani, apps, manyan fayiloli da tsofaffi, da ƙari. Don share shara tare da Mac Cleaner:

  • Zazzage kuma shigar da MobePas Mac Cleaner akan Mac ɗin ku.
  • Kaddamar da shirin da zaɓi zaɓin Shara .
  • Danna Scan kuma shirin zai duba duk fayilolin takarce akan Mac ɗin ku a cikin daƙiƙa.
  • Duba wasu abubuwa kuma danna Tsabtace maballin.
  • Za a kwashe Sharar a kan Mac ɗin ku.

Tsaftace Shara akan Mac ɗinku

Gwada Shi Kyauta

Lokacin da Bazaka iya Korar Sharar ba saboda Wasu Dalilai

Buɗe & Sake suna Fayil

Idan Mac ya ce ba za a iya kammala aikin ba saboda an kulle abun. Da farko, tabbatar cewa fayil ɗin ko babban fayil ɗin ba a makale ba. Sannan danna-dama akan fayil ɗin kuma zaɓi "Samun bayanai." Idan an duba zaɓin da aka kulle. Cire alamar zaɓi kuma komai da Sharar.

[An Warware] Ba za a iya kwashe Sharar akan Mac ba

Hakanan, idan sunan fayil ɗin yana da haruffa masu ban mamaki, sake suna fayil ɗin.

Gyara Disk tare da Utility Disk

Idan fayil ɗin ya lalace, kuna buƙatar ƙarin ƙoƙari don share shi har abada daga Sharar.

  • Fara Mac ɗin ku Yanayin farfadowa : ka riƙe maɓallin Umurnin + R lokacin da Mac ya fara;
  • Lokacin da ka ga tambarin Apple tare da mashaya ci gaba, saki makullin;
  • Za ku ga macOS utility taga, zaɓi Disk Utility > Ci gaba;
  • Zaɓi faifan da ke ɗauke da fayil ɗin da kake son gogewa. Sannan danna Taimakon Farko don gyara faifai.

[An Warware] Ba za a iya kwashe Sharar akan Mac ba

Bayan an gama gyara, bar Disk Utility kuma sake kunna Mac ɗin ku. Kuna iya kwashe Sharar yanzu.

Lokacin da Ba za ku iya Korar Sharar ba Saboda Kariyar Mutuncin Tsarin

Kariyar Mutuncin Tsarin (SIP), wanda kuma ake kira fasalin tushen tushe, an gabatar da shi zuwa Mac a cikin Mac 10.11 don hana software mara kyau daga canza fayiloli da manyan fayiloli masu kariya akan Mac ɗin ku. Don cire fayilolin da SIP ke kariya, kuna buƙatar kashe SIP na ɗan lokaci. Don kashe Kariyar Mutuncin Tsari a cikin OS X El Capitan ko Daga baya:

  • Sake yi Mac ɗinku a yanayin farfadowa ta latsa maɓallan Umurnin + R lokacin da Mac ɗin ya sake farawa.
  • A cikin MacOS Utility taga, zaɓi Terminal.
  • Shigar da umarni cikin tashar: csrutil disable; reboot .
  • Danna maɓallin Shigar. Saƙo zai bayyana yana cewa an kashe Kariyar Mutuncin Tsari kuma Mac ɗin yana buƙatar sake farawa. Bari Mac sake yi kanta ta atomatik.

Yanzu Mac ɗin ya tashi kuma ya kwashe Shara. Bayan kun gama share Sharar, ana ba ku shawarar sake kunna SIP. Kuna buƙatar sake sanya Mac cikin yanayin farfadowa, kuma wannan lokacin amfani da layin umarni: csrutil enable . Sannan sake kunna Mac ɗin ku don yin aiki da umarnin.

Yadda ake Tilasta Sharar Wuta akan Mac tare da Terminal akan macOS Sierra

Yin amfani da Terminal don aiwatar da umarni yana da tasiri sosai don tilasta wofintar da Sharar. Duk da haka, ya kamata ku bi matakan a hankali , in ba haka ba, zai shafe duk bayanan ku. A cikin Mac OS X, mun kasance muna amfani sudo rm -rf ~/.Trash/ umarni don tilasta sharar fanko. A cikin macOS Sierra, muna buƙatar amfani da umarnin: sudo rm –R . Yanzu, zaku iya bin takamaiman matakan da ke ƙasa don tilasta shara zuwa komai akan Mac ta amfani da Terminal:

Mataki 1. Buɗe Terminal kuma buga: sudo rm –R biye da sarari. KAR KA bar sararin samaniya . Kuma KADA KA buga Shigar a wannan matakin .

Mataki 2. Buɗe Shara daga Dock, kuma zaɓi duk fayiloli da manyan fayiloli daga Sharar. Sannan Jawo da sauke su a cikin taga Terminal . Hanyar kowane fayil da babban fayil zai bayyana akan taga Terminal.

Mataki 3. Yanzu danna maɓallin Shigar , kuma Mac zai fara kwashe fayiloli da manyan fayiloli akan Shara.

[An Warware] Ba za a iya kwashe Sharar akan Mac ba

Na tabbata cewa zaku iya kwashe Sharan akan Mac ɗinku yanzu.

Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 4.7 / 5. Kidaya kuri'u: 7

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.

Ba za a iya kwashe Sharar a kan Mac ba? Yadda Ake Gyara
Gungura zuwa sama