Yadda za a Share System Storage akan Mac for Free

Yadda za a Share System Storage a kan Mac

Taƙaice: Wannan labarin yana ba da hanyoyin 6 akan yadda ake share ajiyar tsarin akan Mac. Daga cikin waɗannan hanyoyin, ta amfani da ƙwararren Mac mai tsabta kamar MobePas Mac Cleaner shi ne mafi m daya, domin shirin na samar da wani hadari da ingantaccen bayani don tsaftace tsarin ajiya a kan Mac.

"Lokacin da na je Game da wannan Mac> Adanawa, na lura da ajiyar tsarin Mac na yana ɗaukar sarari da yawa - sama da 80GB! Sai na danna abubuwan da ke cikin tsarin ajiya a gefen hagu amma ya yi launin toka. Me yasa ma'ajiyar tsarin Mac dina yayi girma haka? Kuma ta yaya za a share su?

Shin matsalar ta saba muku? Akwai wasu adadin masu amfani da MacBook ko iMac waɗanda ke gunaguni "Me yasa tsarin ke ɗaukar sararin faifai akan Mac" kuma suna so su san "yadda za a tsaftace ajiyar tsarin akan Mac". Idan MacBook ko iMac ɗin ku yana da ƙaramin ƙaramin sarari, babban ajiyar tsarin zai iya zama da wahala. Wannan labarin zai gaya muku abin da ke tsarin ajiya a kan Mac da kuma yadda za a rage tsarin ajiya a kan Mac.

Mene ne System Storage akan Mac

Kafin mu je ga bayani, shi ne mafi alhẽri a san da kyau game da tsarin ajiya a kan Mac.

Yadda ake Duba Ma'ajiyar ku

Yadda ake Share Ma'ajiyar Tsari akan Mac [2022 Sabuntawa]

A ciki Game da wannan Mac > Adana , za mu iya ganin Mac ajiya an kasafta zuwa daban-daban kungiyoyin: Photos, Apps, iOS Files, Audio, System, da dai sauransu Kuma System ajiya yana da rikitarwa, sa shi wuya a san abin da ke cikin System ajiya. Gabaɗaya, fayilolin da ke cikin Ma'ajiyar Tsarin na iya zama duk wani abu da ba za a iya rarraba shi zuwa app, fim, hoto, kiɗa, ko takarda ba, kamar:

1. Tsarin aiki (macOS) wanda aka yi amfani da shi don fara kwamfutar da ƙaddamar da aikace-aikace;

2. Muhimman fayiloli don aiki daidai na tsarin aiki na macOS;

3. Fayilolin log ɗin tsarin da cache;

4. Cache daga Browser, Mail, hotuna, da aikace-aikacen ɓangare na uku;

5. Sharar bayanai da fayilolin takarce.

Me yasa tsarin ke ɗaukar sararin diski a kan Mac

Yawanci, tsarin yana ɗaukar kusan 10 GB akan Mac. Amma lokaci-lokaci za ka iya samun ajiyar tsarin yana kusa da 80 GB ko fiye. Dalilai na iya bambanta daga Mac zuwa Mac.

Lokacin da ka gudu daga ajiya sarari, da Mac tsarin za ta atomatik inganta tsarin ajiya sarari da kuma tsaftace up mara amfani Mac fayiloli fayiloli, amma wannan ba ko da yaushe faruwa. Don haka, menene ya kamata mu yi lokacin da Mac ba ya tsaftace tsarin ajiyar ta atomatik?

Yadda ake Share Ma'ajiyar Tsari akan Mac ta atomatik

Don tabbatar da tsarin yana gudana cikin nasara akan kwamfutar, tsarin macOS da fayilolin tsarin ba za a iya share su ba, amma sauran da ke cikin jerin za a iya share su don 'yantar da ajiyar tsarin. Yawancin fayilolin ajiyar tsarin suna da wuyar ganowa kuma adadin irin wannan fayil yana da yawa. Muna iya ma share wasu mahimman fayiloli bisa kuskure. Don haka a nan muna ba da shawarar ƙwararren mai tsabtace Mac - MobePas Mac Cleaner . Shirin yayi mafi kyau bayani don share tsarin ajiya a kan Mac a amince da yadda ya kamata.

Mataki na 1. Zazzagewa kuma Kaddamar da MobePas Mac Cleaner.

Gwada Shi Kyauta

Mataki na 2. Zabi Smart Scan a gefen hagu. Danna Gudu .

Mac cleaner smart scan

Mataki na 3. Duk fayilolin sharar da suke da aminci don share suna nan. Tick ​​da maras so fayiloli da kuma buga Tsaftace don share ajiyar tsarin akan Mac.

Tsaftace fayilolin takarce akan mac

Mataki na 4. Ana yin tsaftacewa a cikin daƙiƙa guda!

tsaftataccen tsarin junks akan mac

Yin amfani da ƙwararren mai tsabtace Mac kamar MobePas Mac Cleaner yana rage lokacin tsaftacewa kuma yana inganta aikin tsaftacewa. Tare da dannawa kaɗan kawai, Mac ɗinku zai yi aiki da sauri kamar sabo.

Gwada Shi Kyauta

Yadda ake Tsabtace Ma'ajin Tsarin akan Mac da hannu

Idan ba ka son zazzage ƙarin software zuwa Mac, za ka iya zaɓar rage ma'ajiyar tsarin da hannu.

Shara mara komai

Jawo fayilolin da ba ku buƙata a cikin Sharar ba yana nufin cikakken gogewa daga Mac ɗin ku ba, amma kwashe shara yana yi. Yawancin lokaci muna manta fayilolin da ke cikin Shara, kuma suna da sauƙin tarawa, don haka zama babban ɓangaren ajiyar tsarin. Don haka ana bada shawarar share tsarin ajiya akan Mac akai-akai. Bi matakan da ke ƙasa don kwashe sharar ku:

  1. Danna ka riƙe alamar Sharar akan Dock (ko danna maɓallin dama tare da linzamin kwamfuta).
  2. Buga-up zai bayyana wanda ya ce Shara mara kyau. Zaba shi.
  3. Hakanan zaka iya kwashe shara ta buɗewa Mai nema ta hanyar riƙe Command da Shift, sannan zaɓi Share.

Yadda ake Share Ma'ajiyar Tsari akan Mac [2022 Sabuntawa]

Sarrafa Ajiyayyen Injin Lokaci

Injin Lokaci yana aiki ta amfani da na'urorin ma'ajiya mai nisa da faifan gida don adanawa idan kuna yin madadin ta hanyar Wi-Fi. Kuma madogaran gida za su ƙara ma'ajiyar tsarin kwamfutarka. Kodayake macOS za ta share madadin Injin Time na gida ta atomatik idan babu “isasshen faifan ajiya” akan Mac, sharewa wani lokaci yana bayan canjin ajiya.

Don haka, yana da mahimmanci don sarrafa majinin Time Machine. Anan za mu ba da shawarar tsarin aiki don taimaka muku share fayilolin ajiyar Time Machine akan Mac da hannu. Amma lura cewa, kodayake wannan hanyar zata iya taimaka muku cire fayilolin ajiya akan Mac kuma ku saki ƙarin sararin ajiya na tsarin idan kuna jin tsoron share wasu mahimman bayanan ajiya da kanku, zaku iya zaɓar jira macOS don share su.

  1. Kaddamar Tasha daga Spotlight. A cikin Terminal, rubuta in tmutil listlocalsnapshotdates . Sannan buga da Shiga key.
  2. Anan zaka iya duba jerin duk Injin Lokaci fayilolin ajiya da aka adana akan faifan gida. Kuna da damar share kowane ɗayan su bisa ga kwanan wata.
  3. Koma zuwa Terminal kuma shigar da shi tmutil deletelocalsnapshots . Za a gabatar da fayilolin ajiyar ta kwanakin hoto. Share su ta hanyar bugawa Shiga key.
  4. Maimaita matakan guda ɗaya har sai sararin ajiyar tsarin ya zama karɓu gare ku.

Tukwici: Yayin aiwatar da aikin, zaku iya bincika Bayanin Tsarin don ganin ko sararin diski ya isa sosai.

Yadda ake Share Ma'ajiyar Tsari akan Mac [2022 Sabuntawa]

Inganta Ma'ajiyar ku

Baya ga hanyoyin da aka ambata a sama, akwai wata hanyar ginanniyar hanyar. A zahiri, Apple ya samar da macOS tare da fasali don haɓaka sararin ku. Bi umarnin da ke ƙasa:

Mataki 1. A kan Mac, danna Apple > Game da Wannan Mac .

Mataki 2. Zabi Adana > Sarrafa .

A saman taga, za ku ga wani sashe mai suna "Shawarwari". Wannan sashe ya ƙunshi shawarwari masu amfani da yawa, waɗanda za su iya taimaka muku rage ajiyar tsarin akan Mac.

Yadda ake Share Ma'ajiyar Tsari akan Mac [2022 Sabuntawa]

Share Cache Files

Idan kuna son share sarari akan Mac ɗinku, zaku iya zaɓar share fayilolin cache marasa amfani.

Mataki 1. Buɗe Mai nema > Je zuwa Jaka .

Mataki 2. Rubuta ~/Library/Caches/ - danna Tafi

Za ku ga babban fayil ɗin Caches na Mac. Zaɓi fayilolin cache don sharewa.

Yadda ake Share Ma'ajiyar Tsari akan Mac [2022 Sabuntawa]

Sabunta macOS

A ƙarshe, koyaushe ku tuna don sabunta macOS ɗin ku.

Idan ka zazzage sabuntawa zuwa Mac ɗinka amma ba ka shigar da shi ba, zai iya ɗaukar maajiyar tsarin da yawa akan rumbun kwamfutarka. Ana ɗaukaka Mac ɗin ku na iya share ajiyar tsarin akan Mac.

Hakanan, kwaro na macOS na iya ɗaukar sarari da yawa akan Mac. Ana ɗaukaka Mac ɗin ku na iya gyara wannan batun kuma.

Kammalawa

Don kammalawa, wannan labarin yana gabatar da ma'anar ajiyar tsarin akan Mac da hanyoyin 6 akan yadda ake share ajiyar tsarin akan Mac. Mafi dacewa kuma mafi inganci shine ta amfani da ƙwararren Mac mai tsabta kamar MobePas Mac Cleaner . Shirin na samar da wani hadari da ingantaccen bayani don tsaftace tsarin ajiya a kan Mac.

Ko kuma, idan ba kwa son saukar da ƙarin software akan Mac ɗinku, koyaushe kuna iya tsaftace ma'ajiyar tsarin akan Mac ɗin ku da hannu, wanda zai ɗauki lokaci mai yawa don aiwatarwa.

Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 4.7 / 5. Kidaya kuri'u: 6

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.

Yadda za a Share System Storage akan Mac for Free
Gungura zuwa sama