Share apps akan Mac ba shi da wahala, amma idan kun kasance sababbi ga macOS ko kuna son cire app gaba ɗaya, kuna iya samun wasu shakku. Anan mun kammala hanyoyi guda 4 na gama-gari kuma masu yiwuwa don cire aikace-aikacen akan Mac, kwatanta su, da jera duk bayanan da yakamata ku mai da hankali akai. Mun yi imanin cewa wannan labarin zai share shakku game da share apps daga iMac/MacBook.
Hanyar 1: Yadda ake Share Apps gabaɗaya tare da dannawa ɗaya (An ba da shawarar)
Ko kun lura ko ba ku lura ba, lokacin da kuke yawan share app ta hanyar goge shi daga Launchpad ko matsar da shi zuwa Shara, ka kawai uninstall da app da kanta yayin da mara amfani app files har yanzu shagaltar da Mac rumbun kwamfutarka . Waɗannan fayilolin app sun haɗa da fayilolin Laburaren App, caches, abubuwan da ake so, tallafin aikace-aikacen, plugins, rahotannin ɓarna, da sauran fayiloli masu alaƙa. Cire irin wannan babban adadin fayiloli na iya ɗaukar lokaci da ƙoƙari, don haka za mu fara ba da shawarar ku yi amfani da abin dogaro Mac app uninstaller na ɓangare na uku don yin shi kawai.
MobePas Mac Cleaner shi ne mai iko kayan aiki don taimaka maka sauƙi da nagarta sosai share apps a kan Mac. Yana ba ku damar cire duk wani aikace-aikacen da aka zazzage gaba ɗaya cikin dannawa ɗaya , cire ba kawai apps amma kuma fayilolin da ke da alaƙa gami da caches, fayilolin log, abubuwan da ake so, rahoton faɗuwa, da sauransu.
Bayan aikin uninstaller, yana iya kuma yantar da Mac ɗin ku ta tsaftace fayilolin da ba a buƙata ba a kan Mac ɗinku, gami da kwafin fayiloli, tsoffin fayiloli, junk ɗin tsarin, da ƙari.
Anan akwai jagorar matakai 5 akan yadda ake share app gaba ɗaya akan Mac tare da wannan mai cirewa Mac app mai ƙarfi.
Mataki na 1. Zazzage MobePas Mac Cleaner.
Mataki na 2. Kaddamar da MobePas Mac Cleaner. Sannan zabi Uninstaller a gefen hagu kuma danna Duba .
Mataki na 3. Mai cirewa zai gano duk bayanan aikace-aikacen akan Mac ɗin ku kuma ya nuna su cikin tsari.
Mataki na 4. Zaɓi ƙa'idodin da ba'a so. Kuna iya ganin apps da fayilolin da suka danganci su a hannun dama.
Mataki na 5. Danna Cire shigarwa don kawar da apps da fayilolin su gaba daya.
Hanyar 2: Yadda ake Share Aikace-aikace a cikin Mai Nema
Don share aikace-aikacen da aka sauke daga ko wajen Mac App Store, kuna iya bin waɗannan matakan:
Mataki na 1. Bude Mai nema > Aikace-aikace .
Mataki na 2. Nemo ƙa'idodin da ba'a so kuma danna-dama akan su.
Mataki na 3. Zabi "Matsa zuwa Shara" .
Mataki na 4. Kashe ƙa'idodin da ke cikin Shara idan kana son share su har abada.
Lura:
- Idan app ɗin yana gudana, ba za ku iya matsar da shi zuwa Sharar ba. Don Allah bar app a gaba.
- Matsar da ƙa'idar zuwa Shara ba zai share bayanan aikace-aikacen ba kamar caches, log files, abubuwan da ake so, da sauransu. Don cire aikace-aikacen gaba ɗaya, duba Yadda ake samun damar Fayilolin App akan Macbook don gane da share duk fayilolin marasa amfani.
Hanyar 3: Yadda za a Uninstall Apps akan Mac daga Launchpad
Idan kana son kawar da app wato zazzagewa daga Mac App Store , za ka iya share shi daga Launchpad. Tsarin yana kama da na goge app akan iPhone/iPad.
Anan akwai matakan cire kayan aikin daga Mac App Store ta hanyar Launchpad:
Mataki na 1. Zabi Launchpad daga Dock akan iMac/MacBook.
Mataki na 2. Danna gunkin app ɗin da kake son gogewa.
Mataki na 3. Lokacin da ka saki yatsan ka, gunkin zai jingle.
Mataki na 4. Danna X kuma zabi Share lokacin da aka sami saƙo mai tasowa yana tambayar ko za a cire app ɗin.
Lura:
- Ba za a iya soke sharewar ba.
- Wannan hanyar tana share apps kawai amma yana barin bayanan app masu alaƙa .
- Akwai ikon X ba akwai banda apps ba App Store ba .
Hanyar 4: Yadda ake Cire Aikace-aikace daga Dock
Idan kun ajiye aikace-aikace a cikin Dock, zaku iya cire aikace-aikacen ta hanyar ja da jefar da gunkinsa zuwa Shara.
Kawai bi matakan da ke ƙasa don koyon yadda ake cire aikace-aikacen daga Dock ɗin ku:
Mataki na 1. A cikin Dock, latsa ka riƙe icon na aikace-aikacen wanda kake son gogewa.
Mataki na 2. Ja gunkin zuwa Sharar da saki.
Mataki na 3. Don share ƙa'idar ta dindindin, zaɓi ƙa'idar a cikin Shara kuma danna Babu komai .
Lura:
- Hanyar tana aiki ne kawai don aikace-aikace a cikin Dock.
Kammalawa
A sama akwai hanyoyin da zaku iya cire kayan aikinku akan Mac. Saboda akwai bambance-bambance tsakanin kowace hanya, a nan mun jera tebur don ku kwatanta. Zaɓi wanda ya dace da ku.
Hanya |
Ana nema don |
Bar Bayan Fayilolin App? |
Amfani MobePas Mac Cleaner |
Duk Aikace-aikace |
A'a |
Share Apps daga Mai Nema |
Duk Aikace-aikace |
Ee |
Cire Apps daga Launchpad |
Apps daga App Store |
Ee |
Cire Apps daga Dock |
Apps akan Dock |
Ee |
Don samun ƙarin ƙwaƙwalwar ajiya na ciki, yana da mahimmanci a share fayilolin app ɗin sa masu alaƙa lokacin cire app. In ba haka ba, da girma app fayiloli iya zama nauyi a kan Mac rumbun kwamfutarka a kan lokaci.
Ƙarin Nasihu don Share Apps akan Mac da hannu
1. Cire Apps tare da Built in Uninstaller idan Akwai
Baya ga 4 hanyoyin da aka ambata a sama, wasu shirye-shirye a kan Mac sun hada da a ginannen uninstaller ko software management software, misali, Adobe software. Ka tuna don bincika idan akwai mai cirewa kafin kayi ƙoƙarin share apps kamar Adobe akan Mac ɗinku.
2. A Guji Goge Fayilolin Apps da Kuskure
Idan kun zaɓi share app gaba ɗaya da hannu, koyaushe ku yi hankali lokacin da kuka share ragowar a cikin Laburare. Fayilolin aikace-aikacen galibi suna cikin sunan aikace-aikacen, amma wasu na iya kasancewa da sunan mai haɓakawa. Bayan matsar da fayilolin zuwa Shara, kar a kwashe Shara kai tsaye. Ci gaba da amfani da Mac ɗin ku na ɗan lokaci don ganin ko akwai wani abu da ba daidai ba don guje wa gogewar kuskure.