Yadda ake gyara Hard Drive na waje ba ya nunawa ko Ganewa

Shin kun haɗa rumbun kwamfutarka ta waje zuwa kwamfutarka kuma baya nunawa kamar yadda ake tsammani? Duk da yake wannan bazai zama abin da ya faru na kowa ba, yana iya faruwa a wasu lokuta saboda wasu al'amurran rarrabuwa. Alal misali, ɓangaren rumbun kwamfutarka na waje na iya lalacewa ko kuma wasu fayilolin da ke kan faifai na iya lalacewa suna haifar da haɗari ba zato ba tsammani.

Ko menene dalili, hakan na faruwa. Wataƙila kuna buƙatar gyara matsalar da sauri, musamman idan akwai mahimman fayiloli akan faifan da kuke buƙatar shiga. A cikin wannan labarin, za mu raba tare da ku wasu hanyoyin da za ku iya gwada gyara rumbun kwamfutarka na waje wanda ba ya nunawa a cikin Windows da Mac. Kuma ma, za mu bayar da ku mai tasiri tsarin kula da murmurewa bayanai daga waje rumbun kwamfutarka.

Kafin mu sami mafita, muna ba da shawarar ku yi ƙoƙarin canza kebul na USB wanda kuke amfani da shi don haɗa abin hawa zuwa kwamfutar ko canza tashar USB. Idan za ta yiwu, kuna iya ƙoƙarin haɗa rumbun kwamfutarka zuwa wata kwamfuta.

Part 1. Yadda za a gyara External Hard Drive Baya Nuna a kan Windows

Kwamfutocin Windows da ba su gane al'amuran rumbun kwamfyuta na waje na iya haifar da su ta hanyar rarrabuwar kawuna kamar waɗanda muka yi bayaninsu a sama, ko matattu ko tashoshin USB marasa aiki. Hakanan yana iya faruwa lokacin da direbobin Windows da kuke amfani da su ba su da zamani. Ko mene ne sanadin, matakan da za a bi za su nuna maka yadda za a gyara shi:

Mataki na 1 : Yana yiwuwa kana shigar da rumbun kwamfutarka ta waje zuwa tashar USB wanda baya aiki. Don haka, abu na farko da ya kamata ku yi shine cire haɗin rumbun kwamfutarka ta waje kuma amfani da wata tashar jiragen ruwa. Idan wannan bai yi aiki ba, matsa zuwa mataki na gaba.

Mataki na 2 : Nemo abin tuƙi na waje a cikin Gudanar da Disk. Don yin wannan, danna "Windows + R" akan maballin ku don buɗe akwatin tattaunawa "Run". Buga a cikin "diskmgmt.msc" sa'an nan kuma danna "Ok" ko danna Shigar. Tagan Gudanar da Disk zai buɗe kuma yakamata ku iya ganin rumbun kwamfutarka ta waje a nan tunda babu partitions. Idan baku gani ba, gwada mataki na gaba.

[Gyara] Hard Drive na Waje Baya Nunawa ko Ganewa

Mataki na 3 : Lokaci ya yi da za a duba direbobin Windows. Don yin haka, sake buɗe akwatin tattaunawa na run kuma rubuta a cikin “devmgmt.msc”, sannan danna “Ok”. A cikin taga da yake buɗewa, faɗaɗa “Disk Drives” kuma nemi motar tare da alamar motsin rawaya akansa. Kuna iya yin ɗaya daga cikin masu zuwa don gyara faifai:

  • Danna kan "Update Driver" don shigar da sabunta direbobi.
  • Cire direban mai matsala sannan kuma sake kunna kwamfutarka. Bayan sake kunnawa, Windows za ta sake shigar da kuma saita direba ta atomatik.

Haɗa direban kuma idan har yanzu ba ku gan shi ba, gwada mataki na gaba.

Mataki na 4 : Hakanan kuna iya samun damar gyara wannan matsalar ta ƙirƙirar sabon bangare. Don yin haka: sake buɗe "Mai sarrafa Disk" kamar yadda muka yi a mataki na 2 a sama sannan danna-dama akan sararin da ba a raba ba kuma zaɓi "Sabon Sauƙaƙe Ƙarar" sa'an nan kuma bi umarnin don ƙirƙirar sabon bangare.

[Gyara] Hard Drive na Waje Baya Nunawa ko Ganewa

Hakanan zaka iya gyara wannan matsala ta hanyar tsara bangare. Don yin wannan, danna-dama a kan ɓangaren kuma zaɓi "Format". Zaɓi "tsarin fayil" don kammala aikin. Duk da haka, yana da mahimmanci a lura cewa yin tsari na tuƙi yawanci yana goge duk bayanan da ke cikin tuƙi. Don haka kuna iya buƙatar kwafi duk bayanan da ke kan tuƙi zuwa wani wuri kafin yin wannan.

Part 2. Yadda za a gyara External Hard Drive Ba nuna Up a kan Mac

Kamar yadda yake a cikin Windows, ya kamata a gano rumbun kwamfutarka ta waje ta atomatik da zaran ka haɗa shi da Mac. Idan wannan bai faru ba, ga abin da zaku iya yi:

Mataki na 1 : Fara da neman tuƙi a cikin taga mai nema. Kawai danna “File” sannan ka zabi “Sabuwar Window Mai Nema” don ganin ko drive din yana kasa da faifan nesa.

Mataki na 2 : Idan ba ku gan shi ba, la'akari da tabbatar da cewa haɗin kebul ɗin daidai ne sannan kuma an shigar da na'urar waje a cikin tashar aiki. A wannan lokacin, yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don haɗa na'urar zuwa sabuwar tashar jiragen ruwa.

Mataki na 3 : Yana yiwuwa kuma an haɗa drive ɗin amma ba a saka shi ba. A wannan yanayin, ƙila za ku so ku hau motar. Don yin haka, buɗe “Disk Utility” idan kun ga drive ɗin, danna maɓallin hawan da ke ƙasa sannan kuma buɗe taga mai nema don tabbatar da hawa.

Mataki na 4 : Idan har yanzu ba za ku iya ganinsa ba, to yana iya yiwuwa injin ɗin baya samun isasshen ƙarfi. Kebul na USB guda ɗaya zai iya isar da 5V kawai. A wannan yanayin, yi la'akari da yin amfani da kebul na USB wanda ke da haɗi ɗaya don drive da biyu don Mac don samun wutar lantarki yana buƙatar aiki.

Part 3. Yadda ake Mai da Deleted Files daga External Hard Drive

Lokacin ƙoƙarin samun faren waje ta hanyar kwamfuta ta amfani da hanyoyin da ke sama, yana da sauƙi a rasa wasu bayanan da ke kan tuƙi. Idan wannan ya faru da ku, kada ku damu, a nan muna da mafi kyawun kayan aiki don taimaka muku dawo da bayanan da suka ɓace akan kowane drive ɗin waje. Wannan sana'a kayan aiki da sosai high dawo da kudi ne MobePas Data farfadowa da na'ura . Yana da fasali da yawa waɗanda suka sa ya zama mafi kyawun kayan aiki don yin amfani da shi don wannan dalili kuma sun haɗa da:

  • Yana iya taimaka warke daban-daban iri data ciki har da hotuna, videos, music, takardun, da yafi.
  • Yana goyan bayan dawo da fayilolin da aka goge daga Windows/Mac ko ta yaya aka rasa bayanan, kamar gogewar bazata, tsarawa, faɗuwar tsarin, harin ƙwayoyin cuta, drive ɗin da aka lalace, ɓarna bangare, da sauransu.
  • Yana goyon bayan dawo da har zuwa 1000 daban-daban na bayanai ciki har da hotuna, takardu, videos, audio da haka yafi.
  • Yana amfani da fasaha mafi haɓaka don haɓaka damar dawowa da taimaka muku dawo da fayilolinku cikin sauƙi.
  • Hakanan yana da sauƙin amfani, yana ba ku damar dawo da bayanan da suka ɓace a cikin matakai kaɗan kaɗan. Babu fasahar fasaha da ake buƙata.

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Don dawo da bayanan da aka goge/batattu daga faifan waje, bi waɗannan matakai masu sauƙi:

Mataki na 1 : Zazzagewa kuma shigar da shirin dawo da bayanai akan kwamfutarka kuma ƙaddamar da shirin daga tebur ɗinku don fara aiwatarwa.

MobePas Data farfadowa da na'ura

Mataki na 2 : Yanzu haɗa na'urar waje zuwa kwamfuta. Wannan shirin yana goyan bayan kowane nau'in fayafai na waje kamar USB Flash Drives, Katin ƙwaƙwalwar ajiya, Katin SD, har ma da camcorders.

Mataki na 3 : Zaɓi hanyar haɗin da kake son dawo da bayanai daga gare ta kuma danna "Scan" don ba da damar software don bincika bayanan da aka ɓace.

Ana dubawa batattu bayanai

Mataki na 4 : Lokacin da scan ne cikakken, za ka iya ganin batattu fayiloli a cikin gaba taga. Kuna iya danna fayil don ganin samfoti. Zaɓi fayilolin da kuke son dawo da su daga mashin ɗin waje sannan ku danna “Recover†don adana su a kwamfutarku.

preview da mai da batattu bayanai

Idan na sama tsari kasa ga wani dalili ko wani, za ka iya kokarin yin amfani da "All-Round farfadowa da na'ura" yanayin wanda zai yi wani zurfi scan ya taimake ka samu da kuma mai da bace fayiloli.

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 0 / 5. Kidaya kuri'u: 0

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.

Yadda ake gyara Hard Drive na waje ba ya nunawa ko Ganewa
Gungura zuwa sama