iMovie bai isa sararin diski ba? Yadda ake Share Space Disk akan iMovie

iMovie Not Enough Disk Space: How to Clear Disk Space on iMovie

“Lokacin da nake ƙoƙarin shigo da fayil ɗin fim cikin iMovie, na sami saƙon: ‘Babu isasshen sarari a wurin da aka zaɓa. Da fatan za a zaɓi wani ko share wani sarari.†™ Na share wasu shirye-shiryen bidiyo don yantar da sarari, amma babu wani ƙarin girma a sarari na kyauta bayan shafewa. Yadda ake share ɗakin karatu na iMovie don samun ƙarin sarari don sabon aikina? Ina amfani da iMovie 12 akan MacBook Pro akan macOS Big Sur

iMovie Not Enough Disk Space: How to Clear Disk Space on iMovie

Rashin isasshen sarari a cikin iMovie yana sa ba zai yiwu ba a gare ku don shigo da shirye-shiryen bidiyo ko fara sabon aikin. Kuma wasu masu amfani sun sami wahalar share sararin faifai akan iMovie tunda ɗakin karatu na iMovie har yanzu ya ɗauki babban adadin sararin faifai bayan cire wasu ayyuka da abubuwan da ba su da amfani. Yadda za a yadda ya kamata share faifai sarari a kan iMovie don mai da sarari dauka up da iMovie? Gwada shawarwarin da ke ƙasa.

Share iMovie Caches da Junk Files

Idan kuna son share duk ayyukan iMovie da abubuwan da ba ku buƙata kuma iMovie har yanzu yana ɗaukar sarari da yawa, kuna iya amfani da su. MobePas Mac Cleaner don share iMovies caches da ƙari. MobePas Mac Cleaner na iya 'yantar da sararin Mac ta hanyar share caches, logs, manyan fayilolin bidiyo, fayilolin kwafi, da ƙari.

Gwada Shi Kyauta

Mataki 1. Bude MobePas Mac Cleaner.

Mataki 2. Danna Smart Scan > Duba . Kuma tsaftace duk iMovie junk fayiloli.

Mataki 3. Zaka kuma iya danna manyan & tsofaffin fayiloli don cire iMovie fayiloli cewa ba ka bukatar, share duplicated fayiloli a kan Mac, kuma mafi don samun ƙarin free sarari.

Tsaftace fayilolin takarce akan mac

Gwada Shi Kyauta

Share ayyuka da abubuwan da suka faru daga iMovie Library

Idan a kan ɗakin karatu na iMovie, kuna da ayyuka da abubuwan da ba ku buƙatar gyarawa, za ku iya share waɗannan ayyukan da ba'a so ba don saki sararin diski.

Zuwa share wani taron daga iMovie Library : zaɓi abubuwan da ba'a so, kuma danna Matsar da Lamarin zuwa Shara.

iMovie Not Enough Disk Space: How to Clear Disk Space on iMovie

Lura cewa share shirye-shiryen taron yana cire shirye-shiryen bidiyo daga taron yayin da shirye-shiryen ke ci gaba da amfani da sararin faifan ku. Don 'yantar da sararin ajiya, share duk taron.

Zuwa share wani aiki daga iMovie Library : zaɓi aikin da ba'a so, kuma danna Matsar zuwa Shara.

iMovie Not Enough Disk Space: How to Clear Disk Space on iMovie

Lura cewa lokacin da kuka share aikin, fayilolin mai jarida da aikin ke amfani da su ba a goge su ba. Madadin haka, fayilolin mai jarida an ajiye su a wani sabon lamari tare da suna iri ɗaya da aikin. Don samun sarari kyauta, danna Duk Abubuwan da ke faruwa kuma share taron da ke da fayilolin mai jarida.

Bayan share abubuwan da suka faru da ayyukan da ba ku buƙata, barin kuma sake kunna iMovie don ganin ko za ku iya shigo da sabbin bidiyoyi ba tare da “ban isa ba.

Zan iya share dukan iMovie Library?

Idan ɗakin karatu na iMovie yana ɗaukar sarari da yawa, a ce 100GB, za ku iya share duk ɗakin karatu na iMovie don share sararin diski? Ee. Idan kun fitar da fim ɗin ƙarshe zuwa wani waje kuma ba ku buƙatar fayilolin mai jarida don ƙarin gyarawa, kuna iya share ɗakin karatu. Share wani iMovie library zai share duk ayyuka da kuma fayilolin mai jarida a cikinsa.

Cire Fayilolin IMovie

Idan bayan share unneeded ayyukan da abubuwan da suka faru, iMovie har yanzu daukan sama da kuri'a na faifai sarari, za ka iya kara share faifai sarari a kan iMovie ta share sa fayiloli na iMovie.

A iMovie, bude Preferences. Danna Share maballin kusa da sashin Render Files.

iMovie Not Enough Disk Space: How to Clear Disk Space on iMovie

Idan ba za ku iya share fayilolin Render a Preference ba, kuna amfani da tsohuwar sigar iMovie kuma dole ne ku share fayiloli ta wannan hanyar: Buɗe iMovie Library: Open Finder> Je zuwa babban fayil> je zuwa ~/fina-finai/ . Danna-dama a kan iMovie Library kuma zaɓi Nuna Abubuwan Kunshin. Nemo babban fayil ɗin Render Files kuma share babban fayil ɗin.

Cire Fayilolin IMovie

Share iMovie Library Files

Idan har yanzu babu isasshen sarari don iMovie ko iMovie har yanzu yana ɗaukar sararin faifai da yawa, akwai ƙarin matakin da za ku iya yi don share ɗakin karatu na iMovie.

Mataki 1. Ci gaba da iMovie rufe. Buɗe Mai Nema> Fina-finai (Idan ba a iya samun Fina-finai, danna Go> Je zuwa Jaka> ~/finai / don zuwa babban fayil ɗin Fina-finai).

Mataki 2. Danna-dama akan iMovie Library kuma zabi Nuna Abubuwan Kunshin , inda akwai manyan fayiloli don kowane ayyukan ku.

Mataki 3. Share manyan fayilolin ayyukan da ba ku buƙata.

Mataki 4. Bude iMovie. Kuna iya samun saƙon da ke neman ku gyara ɗakin karatu na iMovie. Danna Gyara.

Bayan gyara, duk ayyukan da kuka goge sun ɓace kuma sararin da iMovie ya ɗauka ya ragu.

Cire Old Library bayan iMovie 10.0 Update

Bayan an ɗaukaka zuwa iMovie 10.0, ɗakunan karatu na sigar da ta gabata har yanzu suna kan Mac ɗin ku. Kuna iya share ayyukan da abubuwan da suka faru na tsohuwar sigar iMovie don share sararin diski.

Mataki 1. Buɗe Mai Nema > Fina-finai. (Idan ba a iya samun Fina-finai, danna Go> Je zuwa Jaka> ~/fina-finai/ don zuwa babban fayil ɗin Fina-finai).

Mataki 2. Jawo manyan fayiloli guda biyu – “iMovie Events†da “iMovie Projects†, wadanda ke dauke da ayyuka da abubuwan da suka faru na iMovie na baya, zuwa Shara.

Mataki na 3. Barke Sharan.

Matsar da iMovie Library zuwa External Drive

A zahiri, iMovie babban hogger ne na sararin samaniya. Don shirya fim, iMovie yana canza shirye-shiryen bidiyo zuwa tsarin da ya dace da gyara amma yana da girma sosai. Hakanan, ana ƙirƙira fayiloli irin su sanya fayiloli yayin gyarawa. Shi ya sa iMovie yawanci yana ɗaukar sarari kaɗan ko ma fiye da 100GB.

Idan kana da iyakacin sararin ajiya na faifai kyauta akan Mac ɗinka, yana da kyau ka sami injin waje wanda bai wuce 500GB don adana ɗakin karatu na iMovie ba. Don matsar da iMovie library zuwa waje rumbun kwamfutarka.

  1. Tsara fitar da waje kamar macOS Extended (Journaled).
  2. Rufe iMovie. Je zuwa Nemo> Jeka> Gida> Fina-finai.
  3. Jawo babban fayil na iMovie Library zuwa rumbun kwamfutarka ta waje da aka haɗa. Sannan zaku iya share babban fayil ɗin daga Mac ɗin ku.

Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 4.8 / 5. Kidaya kuri'u: 8

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.

iMovie bai isa sararin diski ba? Yadda ake Share Space Disk akan iMovie
Gungura zuwa sama