Mun ga yawancin gunaguni daga masu amfani da iPhone cewa wani lokaci allon taɓawa akan na'urorin su na iya daina aiki. Dangane da adadin korafe-korafen da muke samu, wannan da alama matsala ce ta gama gari tare da dalilai masu yawa.
A cikin wannan labarin, za mu raba tare da ku wasu daga cikin abubuwan da za ka iya yi idan ka ga cewa iPhone tabawa ba ya aiki yadda ya kamata. Amma kafin mu kai ga mafita, bari mu fara da duba musabbabin wannan lamari.
Me yasa allo na iPhone baya amsawa don taɓawa?
Wannan matsala na iya faruwa a lokacin da akwai lalacewa ga wani ɓangare na iPhone cewa tafiyar matakai taba. Wannan bangare ana kiransa da digitizer, kuma idan ba ya aiki yadda ya kamata, manhajar iPhone dinka na iya kasa sadarwa da na’urar kamar yadda ya kamata, wanda hakan zai sa allon tabawa ya kasa amsawa. Don haka, wannan matsala na iya kasancewa ta hanyar abubuwan hardware da software, kuma za mu samar da mafita a lokuta biyu.
Matsalolin warware matsalar software ba su kashe lokaci mai yawa ko kuɗi, kuma yana da sauƙi fiye da ƙoƙarin gano yadda ake gyara kayan aikin. Yayin da matsalar software ke da laifi sau da yawa fiye da a'a, ƙila kuna fuskantar matsalar kayan masarufi idan kwanan nan kuka jefar da na'urar ko kuma kuka sami lalacewar ruwa.
Hakanan, ku tuna cewa wasu masu kare allo na iya tsoma baki tare da aikin allon taɓawa. Idan kwanan nan kun yi amfani da sabon kariyar allo akan na'urar, gwada cire ta don ganin ko wannan ya magance matsalar. Idan ba haka ba, ci gaba da karantawa don mafita mafi inganci.
Ta yaya zan gyara iPhone Touch Screen mara amsa?
Wadannan su ne wasu daga cikin mafi kyau mafita za ka iya gwada lokacin da ba za ka iya samun your iPhone ta allo amsa taba;
1. Tsaftace iPhone Screen da Yatsunku
Kafin mu sami ƙarin mafita na cin zarafi, kuna iya gwada wani abu mai sauƙi kuma wanda yawancin mutane sukan yi watsi da su; tsaftace allon da yatsunsu. Datti, ragowar mai, danshi, da ɓawon burodi na iya yin tsangwama sosai ga allon taɓawa akan iPhone ɗinku. Idan akwai datti akan allon, ɗauki lokaci don share shi. Kuna iya amfani da zane mai laushi wanda za ku iya daskarewa da sauƙi idan datti yana da taurin kai.
Tabbatar wanke hannuwanku kafin ƙoƙarin taɓa allon idan sun datti. Dattin da ke hannunka ana iya canjawa wuri cikin sauƙi zuwa allon, haifar da kowane irin matsala tare da allon taɓawa.
2. Cire iPhone Cases ko Screen Protectors
Mun riga mun ambata wannan maganin, amma yana da daraja maimaitawa. Yawancin masu kariyar allo suna da sirara da ba sa tsoma baki tare da aikin allon ta kowace hanya. Amma idan aka yi amfani da su ba daidai ba, za su iya yin tasiri akan allon taɓawa, sa shi ya zama mara amsa. A wannan yanayin, mafi kyawun abin da za a yi shi ne cirewa sannan a sake amfani da mai karewa ko la'akari da canza shi zuwa sabon mai tsaro.
Ko da an yi amfani da kariyar yadda ya kamata, cire shi na iya zama hanya mai kyau don bincika ko yana tsoma baki tare da aikin allon. Idan allon taɓawa na iPhone yana aiki ba tare da mai tsaro ba, kuna iya yin la'akari da barin mai karewa gaba ɗaya ko siyan sirara.
3. Daidaita 3D Touch Sensitivity
Daidaita 3D Touch Sensitivity akan iPhone ɗinku na iya zama kyakkyawar hanya don gyara wannan batun taɓawa. Idan za ku iya shiga saitunan na'urar, ga yadda ake yin ta;
- Bude Saitunan.
- Je zuwa Gabaɗaya> Samun dama.
- Gungura ƙasa don matsa "3D Touch."
Kuna iya zaɓar don kashe shi gaba ɗaya ko daidaita ma'anar "Haske", "Matsakaici" ko "Firm."
4. Sake farawa ko Force Sake kunna Your iPhone
Sake kunna iPhone ɗinku kuma shine mafita mai kyau idan matsalolin software suna haifar da rashin amsawa. Tun da na'urar ba ta da amsa gaba ɗaya, sake kunnawa tilastawa na iya aiki mafi kyau fiye da sake yi mai sauƙi; ko da yake kuna iya ƙoƙarin sake kunna shi da farko,
Don tilasta sake kunna iPhone 8, 8 Plus, da samfura daga baya;
- Latsa kuma da sauri saki maɓallin Ƙarar Ƙarar.
- Latsa kuma saki maɓallin saukar ƙarar.
- Sa'an nan danna ka riƙe Side button kuma saki shi kawai lokacin da ka ga Apple logo bayyana a kan allo.
Don tilasta sake kunna iPhone 7 da 7 Plus;
- Latsa ka riƙe Volume Down button da Power button lokaci guda har Apple Logo ya bayyana a kan allo.
Domin Tsofaffi na iPhone;
- Latsa ka riƙe biyu Power da Home button a lokaci guda kuma saki duka maɓallan lokacin da Apple Logo ya bayyana a kan allo.
5. Share kuma Sake shigar da Matsala Apps
Wani lokaci allon yana iya zama mara amsa lokacin da kake amfani da takamaiman ƙa'idar. A wannan yanayin, matsalar tana tare da app ba allon taɓawa ba. Misali, idan app ya daskare lokacin amfani da shi, yana iya zama kamar allon taɓawa ba daidai ba ne. Amma kuna iya danna maɓallin gida don fita daga app ɗin ku koma allon gida.
Idan allon taɓawa ya gaza don takamaiman ƙa'ida, gwada sabunta ƙa'idar zuwa sabon salo. Kawai buɗe App Store don bincika idan akwai sabuntawa don ƙa'idar.
Idan matsalar ta ci gaba ko da bayan sabunta ƙa'idar, to muna ba da shawarar sharewa da sake shigar da app ɗin da ake tambaya. Idan har yanzu ta gaza, ana iya samun bug tare da app ɗin da ke buƙatar magancewa.
6. Sabunta Apps da iPhone Software
Idan kuna zargin cewa app fiye da ɗaya na iya haifar da matsalar, sabunta duk aikace-aikacen tare da software na na'urar na iya zama hanya mai kyau don gyara wannan matsalar. Don sabunta apps akan na'urarka, bi waɗannan matakai masu sauƙi;
- Bude App Store akan iPhone.
- Gungura ƙasa zuwa ƙasan allon kuma danna "Updates." Ya kamata ku ga jerin duk ƙa'idodin da ke da ɗaukakawar da ke jiran aiki.
- Matsa maɓallin "Sabuntawa" kusa da ƙa'idar don sabunta ƙa'idodin daban-daban, ko kuma danna maɓallin "Sabuntawa Duk" don ɗaukaka duk apps a lokaci guda.
Da zarar duk apps suna updated, zata sake farawa da iPhone da kuma duba idan batun da aka warware.
7. Mayar da iPhone a iTunes
Idan sabunta apps da software ba ya gyara matsalar, ya kamata ka yi la'akari da yin wani mayar a iTunes. Mayar da iPhone ɗinku na iya taimakawa wajen gyara allon taɓawa ba aiki matsala. Don Allah ajiye your iPhone data kafin mayar da shi. Sannan bi wadannan matakai masu sauki don yin shi;
- Haɗa iPhone zuwa kwamfuta.
- Danna kan "Na'ura" tab kuma je zuwa Summary. Tabbatar cewa an zaɓi "Wannan Kwamfuta" sannan danna "Back up Now." (Idan zaka iya ajiye na'urar.)
- Sa'an nan danna kan "Mayar da iPhone."
8. Gyara iPhone Touch Screen Ba Aiki ba tare da Data Loss
Mayar da iPhone ɗinku a cikin iTunes na iya zama hanya mai kyau don gyara wannan matsala idan yana da alaƙa da software, amma idan na'urar gaba ɗaya ba ta da amsa, ƙila ba za ku yi ajiyar na'urarku ba, ma'ana za ku iya rasa duk bayanan da ke kan na'urar. Don guje wa asarar bayanai akan na'urar, muna ba da shawarar amfani da su MobePas iOS System farfadowa da na'ura don gyara duk matsalolin software da ke haifar da matsala.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Wannan iOS gyara kayan aiki ne mai sauqi don amfani; bi wadannan matakai masu sauki
Mataki na 1 : Shigar MobePas iOS System farfadowa da na'ura a kan kwamfutarka. Run shi, sa'an nan gama da iPhone zuwa kwamfuta ta amfani da kebul igiyoyi. Danna "Standard Mode" da zarar an gano na'urar don fara aikin gyarawa.
Mataki na 2 : Idan shirin ba zai iya gane da alaka na'urar, za a iya sa ka sanya shi a dawo da yanayin. Kawai bi umarnin kan allon don yin shi.
Mataki na 4 : Sannan zaku buƙaci saukar da sabuwar firmware don na'urar. Kawai danna "Download", za a sauke kunshin firmware ta atomatik.
Mataki na 5 : Lokacin da download ya cika, danna kan "Fara Standard Gyara" don fara aiwatar. A cikin 'yan mintoci kaɗan, iPhone ɗinku za ta sake farawa, kuma za a warware rashin amsawar allon taɓawa.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
9. Tuntuɓi Apple don Samun Sauya allo
Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki don gyara matsalar, yana iya yiwuwa matsalar hardware ce. Don haka, muna ba da shawara kan ƙoƙarin gyara ko maye gurbin allon da kanku. Madadin haka, tuntuɓi Tallafin Apple kuma nemi taimako don maye gurbin allon. Amma lura cewa maye gurbin allon na iya zama mai tsada idan iPhone ɗinku baya ƙarƙashin garanti.
Kammalawa
Lokacin da ka ga cewa iPhone ta touchscreen ne m, da mafita a sama ya kamata su iya taimaka maka da sauri gyara na'urar. Bari mu san a cikin sassan sharhin da ke ƙasa idan sun yi muku aiki. Duk wata tambaya da kuke da ita kan wannan batu ma ana maraba da ku, kuma za mu yi iya ƙoƙarinmu don nemo ƙarin mafita.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta